MUHTASARI WA KIKAO CHA MENEJIMENTI (CMT) KILICHOFANYIKA
TAREHE 24 FEBRUARI, 2022

WALIOHUDHURIA WAJUMBE

1. Dr. Omary A. Nnkullo Mkurugenzi Mtendaji (W) MKt
2. Ndg. Salum S. Dhamin Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango Katibu
3. Ndg. Ungmwe Erasto Kaimu Mkuu wa Kitenbgo cha Uchaguzi Mjumbe
4. Ndg. Nkinde M. Mwaikuka Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA Mjumbe
5. Ndg. Sudi Abdul Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari Mjumbe
6. CPA Jacqueline J. Kigwa Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani Mjumbe
7. Ndg. Geofrey G. Kalatunga  Mtendaji wa Mamlaka ya Mji Mdogo Kongwa Mjumbe
8. Ndg. Foska E. Mgovano Mtendaji Mamlaka ya Mji Mdogo Kibaigwa Mjumbe
9. Ndg. Msafiri V. Mkunda Kaimu Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi Mjumbe
10.Mhs. David |. Chitemo Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo Mjumbe
11.Ndg. Eugen Shirima Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi Mjumbe
12.Dr. Thomas N. Samweli Mkuu wa Idara ya Afya Mjumbe
13.Ndg. Hamisi Y. Sombwe Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili Mjumbe
14.Mhs. Anitha K. Muhula Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi Mjumbe
15.Ndg. Elias J. Chilemu Mratibu wa TASAF (W) Mjumbe
16.Ndg. Mugeta M. Kurwijira Mratibu wa Mfuko wa Elimu (W) Mjumbe

SEKRETARIETI
Ndg. Emmanuel C. Thobias " Mwandishi wa Vikao (CC) -
Ndg. Credo B. Kanyabuhura Mwandishi wa Vikao (CC)

CMT/KOG/2021-22/05/01: KUFUNGUA KIKAO.

Kabla ya kufungua kikao wajurﬁbe walisali sala ya M.énejime-hﬁf Baada ya sala hiyo, M‘wéhye_kit‘i
alikaribishwa kwa ajili ya kufungua kikao ambapo pamoja na masuala mengine aliwasihi wajumbe
kushiriki kikao kikamilifu. Aidha, aliwataarifu kuwa kikao hicho ni kwa ajili ya kujadili taarifa za mwezi
Januari, 2022 kwa mwaka wa fedha 2021/2022. Baada ya utangulizi huo, Mwenyekiti alifungua

kikao saa 5:52 asubuhi.
CMT/KOG/2021-22/05/02: KUPOKEA NA KUTHIBITISHA AJENDA ZA KIKAO.

Jumla ya ajenda tisa (9) zilipokelewa na kuthibitishwa kama ifuatavyo:- a0

1. Kufungua kikao.
2. Kupokea na kuthibitisha ajenda za kikao.
3. Kusoma, kuthibitisha muhtasari na kupitia yatokanayo na kikao cha Menejimenti cha tarehe

28/01/2022.
4 Kusoma muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango cha tarehe 09/02/2022

na kupitia yatokanayo na kikao hicho.
5 Taarifa za Mapato na matumizi ya Halmashauri
a) Taarifa ya Mapato na Matumizi ya Halmashauri kwa mwezi Januari, 2021
b) Taarifa ya mapato na matumizi katika vituo vya kutolea huduma za afya mwezi Januari, 2022
6. Taarifa ya makusanyo ya mfuko wa Elimu kwa mwezi Januari, 2022.
7. Hoja ya uendeshaji wa machinjio ya kuku, kiwanda cha maziwa na bwawa la ufugaji wa samaki
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8. Taarifa ya utek
elezaji w \
9. Kufunga kikao. Jfwa miradi ya UVIKO-19 kwa Idara za Afya, Elimu msingi na Sekondar

CM |
YATT(_?:(?\SIZOZLZZIOSIOJ KUSOMA, KUTHIBITISHA MUHTASARI NA KUPOKEA
AYO NA KIKAO CHA MENEJIMENTI CHA TAREHE 28 JANUARI, 2022.

\é\(l)azjgmbe walipata fursa ya kusoma muhtasari wa kikao cha Menejimenti cha tarene 28 Januari
na kuthibitisha kuwa muhtasari huo upo sahihi, hivyo kuruhusu usainiwe kwa ajill ya
kgmbukumbu za Halmashauri. Aidha, Sekretarieti iliwasilisha majibu yatokanayo na kikao hicho
Kisha majibu ya utekelezaji yalipokelewa na kikao kuelekeza kuwa:-

1. Mweka Hazina (W) atoe taarifa juu ya utengaji wa fedha asilimia kumi (10%) ya
makusanyo ya ndani kila mwezi kwa ajili ya vikundi vya Wanawake, Vijana na watu
wenye Ulemavu. Taarifa hiyo ionyeshe ni fedha kiasi gani zimekusanywa kwa mwezi
husika na asilimia kumi (10%) ya hizo fedha itengwe kisha kuhamishiwa kwenye
akaunti maalum ya vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu.

2. Vituo vya kutolea huduma za Afya ambavyo vimekuwa na makusanyo haﬁ'fu sana
Mkaguzi wa ndani kwa kushirikiana na Mfamasia, afanye Ukaguzi maalum.u ili .k.ubalm
sababu zinazopelekea hali hiyo. Mara ukaguzi huo utakapokamilika taarifa iwasilishwe.

CMT/KOG/2021-22/05/04: KUSOMA NA KUPITIA MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA
FEDHA CHA TAREHE 09 FEBRUARI, 2022 NA KUPITIA YATOKANAYO NA KIKAO HICHO.

Menejimenti ilipitia muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha cha tarehéfbﬁﬁ"zb—zzgk‘is_hé—kufa_nya
masahihisho na kuelekeza muhtasari huo uandaliwe kwa ajili ya kabrasha la kikao cha Kamati ya
Fedha, Uongozi na Mipango cha tarehe 28/02/2022.

CMT/KOG/2020-21/04/05. TAARIFA ZA MAPATO NA MATUMIZI

A. MAPATO YA NA MATUMIZI YA HALMASHAURI KWA MWEZI JANUARI, 2022

« MAPATO

Katika kipindi cha mwezi unaoishia tarehe 31 Januari, 2022 Halmashauri ya Wilaya ya Kongwa
lipokea fedha Jumla ya Tshs 2,925,522,909.40 kutokana na vyanzo mbalimbali sawa na 86.6 % ya
makisio ya mwezi ya Jumla ya Tshs 3,378,905,981.42. Kati ya fedha hizi, Tshs 224,781,867.50
sawa na 84.10% ya lengo la Tshs 267,290,625 kwa mwezi zimetokana na vyanzo vya ndani vya
Halmashauri na Tshs 2,139,672,700 sawa na 101.40% ya lengo la Tshs 2,109.689.814.75 ni
ruzuku toka Serikali kuu kwa ajili ya kulipia Mishahara. Kwa upande wa matumizi ya kawaida (OC)
Halmashauri ilipokea kiasi cha Tshs 26,991,916.70 ambayo ni sawa na 21.30% ya lengo la Tshs
126,595,250.0 kwa mwezi.

Aidh'a kL_Jtoka Kwa Wahisani mbalimbali na Serikali Kuu, zilipokelewa Tshs 534,076 425.20 kwa ajili
ya miradi ya maendeleo sawa na 61% ya makisio ya Tshs 875,330,291.67 kwa mwezi.

« MATUMIZI:

Jumla ya Tshs 3,460,248,009.90 zilitumika katika kipindi cha kuishia tarehe 31 mwezi '

=y s ey e wezi Januari, 2022
Kwa_ aph ya kqllpla mishahara, miradi ya maendeleo na matumizi mengineyo sawa na 10‘}2J 4r(|) %Oya
makisio ya jumla ya Tshs 3,378,90598142 kwa mwezi. Kati ya matumizi haya Tshs
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',09,290.653.80 saw

ana
ya Halmashayri prie 1k’\3i;3.sj30ﬁ ya lengo la Tshs

2,100,689,814 75 267,290,625 zimetokana na vyanzo vya ndani

. aT
i ruzuky ya mishahasrhs K2.139.672,7OO sawa na 101.40 % ya lengo la Tshs
a. Kwa upande wa fedha za Matumizi ya kawaida (OC)

a kiasi ch

a mwezi T(VIShS 26'3“'6-000.ambayo ni sawa na 20.8% ya makisio ya Tshs

10 amba 0 Ya Upande wa miradi ya maendeleo Halmashauri ilitumia kiasi cha
YO ni sawa na 101.10 % ya jumla ya makisio ya Tshs 875,330,291.7

Halmashauri ilitymi
126,595,250.00 kw
Tshs 884,938 656
kwa mwezi.

Mchanganuo wa muhtasari wa

linalofuata:- mapato na matumizi haya ni kama unavyoonekana katika jedwali

MAPATO NA MATUMIZI MWEZI JANUARI 2022

N Boaeitldh b LA D —r -
a | KasmaYaMapato | A: Bajeti ya Mwezi | B: Mapato Halisi | C: Matumizi halisi | D: Pungufu/Ziada
Januari 2022 (Tshs) Mwezi Januari 2022 | mwezi Januari (Tshs) (B-C)
(Tshs) 2022 |
A S | (Tshs) |
1 Mapato ya ndani ya D ]
Halmashauri (Bila 37.10 215,537,849.97
lindwa) ; TBRPEAArS 14154238713 | 397080237 !L : )
2 Mapato ya ndani ya ‘I
Halmashauri 83,225,750 | 31,029,063.70
\ | (Windwa) 83,239,480.40 52,210,416.70
Jumla Ndogo | (184,508,786.27)
L \ Mapato ya Ndani 267,290,625 224,781,867.53 , 409,290,653.80 |
3 | Ruzuku ya Kawaida ‘
. 72,700 0
(Mishahara) 2,109,689,814.8 2139762?00; 2,139.672,70
4 -
Rizukoya mabamiz] 126,595,250 2699191670 | 26,346,000 | 63591670
Mengine (o.c) | ‘
5 w‘
Miradi ya Maendeleo 875,330,291.7 534,076,425.20 884,938,656.10 | (350,862,230.90)
dumia Neogo 3.111,615,356.5 | 2,700,741,041.90 | 3,050,957,356.10 | 60,226, 21420}
Ruzuku |
|
JUMLA KUU 3,378,005,9814 | 2,925,522,909.43 | 3,460,248,000.90 | (334:73510047)

Maelezo ya jedwali ni kama ifuatavyo:

e Fedha za mishahara zimetumika kama zilivyopokelewa.

e Fedha za ruzuku ya matumizi Mengineyo (o.c) zimetumika kidogo kwa sababu fedha zilizoingia
mwezi Januari hazikutumika zote na matumizi yake yataonekana mwezi Februari 2022.

o Fedha za mapato ya ndani ya Halmashauri zimetumika zaidi ya zilizokusanywa kwa sababu
fedha zilizohamishwa kutoka akaunti ya makusanyo kwenda akaunti ya maendeleo miezi ya
nyuma zilitumika mwezi Januari 2022 kukamilisha Ujenzi wa Zahanati na Shule mpya za
Sekondari.

e Fedha za miradi ya maendeleo za Mfuko wa Jimbo, Mfuko wa pamoja wa Afya (Basket fund) na
TASAF zilizoingia mwezi Disemba 2021 zilitumika Januari 2022

m
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Taarifa ilipoke i
Pokelewa kisha Wajumbe kushauri na kuazimia yafuatayo:-

@ kupitia jopo la ukusanyaji na ufuatiliaji wa mapato ya Halmashaur

) Qﬁs‘i ya Mweka Hazin
IwWeke mj
uongeza mapato hususani katika vyanzo lindwa.

kakati ya k

i) Maene .
prat/'k: a(}?bqyo 4hayan‘a POS ilhali yanahitaji mashine hizo, kikao kilishauri kuwa POS
Ne ili zitumike katika maeneo ha Yo kwa minajili ya kuongeza mapato ya Halmashauri

i) A—Zm Kwa ku_v._la Halmashauri ilikwishatenga fedha kwa ajili ya ununuzi wa mashine
mpya za PQ_S, iliazimiwa kuwa Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi aeleze ni hatua gani
Zimefikiwa ili kupatikana kwa mashine hizo.

Iv) Maeneo yenye POS ilhali makusanyo katika maeneo hayo ni kidogo, Idara ya Fedha na
Biashara ione kama kuna uwezekano wa kuhamishia POS hizo/hiyo kwenye maeneo ambayo
makusanyo yake ni makubwa pindi Halmashauri ikiendelea kutatua changamoto ya uchache
wa mashine za kukusanyia mapato.

B. MAPATO NA MATUMIZI KATIKA VITUO VYA KUTOLEA HUDUMA ZA AFYA KWA
KWA KIPINDI CHA MWEZI JANAURI, 2022 KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022

Idara ya Afya ina jumla ya vituo vya kutolea huduma za Afya 62 vinavyowasilisha taarifa za mapato
na matumizi kila mwezi katika Halmashauri.

MAPATO

Vyanzo vikuu vya mapato katika idara ya Afya katika kipindi cha Januari, 2022 vilihusisha:-

1) Mfuko wa Afya ya jamii (CHF),

2) Mfuko wa pamoja wa Afya (HSBF),

3) Mfuko wa Bima ya Afya ya Taifa (NHIF),
4) Malipo ya Papo kwa papo (User fee),

5) Central Government grants,

6) Drug revolving fund (DRF)

SALIO ANZIA NA MAKUSANYO KWA KIPINDI CHA MWEZI| JANUARI, 2022
Salio anzia kwa mwezi Januari, 2022 lilikuwa Tsh. 1,614,977,284.77

Katika kipindi cha Januari, 2022, Idara ya Afya imefanikiwa kukusanya kiasi cha Tshs.
85,832,205.17 ambapo kiasi cha Tsh. 85,672,830.26 ni mapato ya ndani (User Fee, CHF, NHIF na
DRF) na kiasi cha Tsh. 159,374.91 ni fedha za UVIKO19, kwa mchanganuo ufuatao:
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r‘ T = T —
JINA LA o _MAPATO s i,
|_KITUO i
HOSPITAL] | USER FEE (B) | nHiF REVOLVING | |
YA WILAYA ———— | CHF(D) FUND (DRF) UVIKO-19 | JUMLA
‘wa 29,777 595.0 !
AEVA A <9 (17,990.00 | 1,274,307.53 6,350,900.00 | - | 4415640253 |
el 2 1 i [
—12.980.65000 | 10,280,335 02 3,465,173.15 | 2672615817
ZAHANA I LR e ! 1
\TIMLAM 7,810,439.56 | 15937491 | 1494964447 |
RS . AR b ot d — |
JU |
% 24,006,250.00 | 42,765,760.02 12,549,920.24 |  6,350,900.00 | 159,374.91 ' 85,832,205.17 |

Jumla ya fedha zote (Salio anzia + Makusanyo) = Tsh. 1,700,809,489.94.
MATUMIZ|

Katika kipindi cha Januari, 2022, Idara ya Afya ilifanya matumizi katika vituo vya kutolea huduma za
Afya jumla ya Tshs. 606,155,045.03 kwa mchanganuo ufuatao:-

KITUO MATUMIZI
HOSPITALI YA WILAYA 201,644,453.20 |
VITUO VYA AFYA 185,749,543.03 ‘
ZAHANATI 218,761,048.80
JUMLA 606,155,045.03

Aidha baada ya matumizi kwa kipindi cha Janauari, 2022 salio bakia ni jumla ya Tshs.
1,094,954,444.88

CHANGAMOTO

i) Baadhi ya vituo kukosa wateja wanaopata huduma kupitia mfuko wa Bima ya afya (NHIF).
ii) Ucheleweshaji wa malipo ya bima ya CHF

HATUA ZILIZOCHUKULIWA;

A TN N

i) Wilaya imefanikiwa kufanya mazungumzo na benki ya NMB kwa ajili ya kuwezesha ukusanyaiji
wa mapato moja kwa moja kutoka kwa wagonjwa/wateja. Aidha, Wakala wa makusanyo ngazi ya
Hospitali amepatikana na tayari benki wamempatia mkataba kwa ajili ya kutoa huduma hiyo.

1 Mchakato wa kutafuta mawakala katika ngazi ya vituo vingine unaendelea kuratibiwa na benki ya

NMB.

ii) Kuhimiza vituo kutoa huduma kupitia Mfuko wa Bima ya Afya (NHIF).
iii) Kuhimiza watumishi kutuma madai ya bima za NHIF na CHF kwa wakati. Taarifa ilipokelewa.

S e T B T e L o T s A S ) a0 o i oo S S ST T s i
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AMAKUSANYO YA MFUKO WA ELIMU KWA MWEZI
“MV‘VAKA WA FEDHA 2021/2022

na Mfuko wa Elimu kwa ajili ya kutatua changamoto za Elimu

kuchangia Tsh 10 oo

i o kwa _‘ mwenye uwezo wa kufanya kazi (miaka 18-60) anatakiwa
nakadiriwa kuwa 93,740 ivmow|aka' ldadi ya nguvu kazi katika Halmsahauri ya Wilaya ya Kongwa
781,000.00 zimekusanyw Yo lengo ni kukusanya Tsh 930,740,000. Na kwa mwezi Januari jumla ya Tsh

na 26.159%. M(:hangana na kufanya jumla ya makusanyo kutoka Julai- Januari kuwa 243,433,776 sawa

U0 wa makusanyo na matumizi kwa kila kata umeainishwa katika jedwali

Taari
arifa ya makusanyo na Matumizi kwa kila Kata

bwf,?AKWA MAKUSANYO | ALIO DES™ | maTumizi | ¢ o
2021/2022 JAN, 2022 | jaN, 2022 A, 2B

40,630,000.00 |  190,000.00 |  3,028,000.00 3,028,000.00
| 44,060,00000|  -|  304,000.00 304,000.00
| 29,420,000.00 } 42860000 ~428,600.00
4 | CHIWE 158,490,00000| - | 12,260,000.00 12.260,000.00
5 | HOGORO 51,430,000.00 | 9,372,900.00 9,372,900.00
| _6]IDUO 33,620,000.00 ~ 1 12,720,000.00 12,720,000.00
7 | KIBAIGWA 74,350,000.00 : 205,000.00 205,000.00
8 | LENJULU 43,360,000.00 ! 488,000.00 488,000.00
9 | MAKAWA 25,890,000.00 - | 15,490,000.00 15,490,000.00
10 | MATONGORO | 30,310,000.00 -1 10,956,000.00 10,956,000.00
11 | MKOKA 35,810,000.00 13,520,000.00 | 13,520,000.00
12 | MLALI 58,920,000.00 3,350,000.00 i 3,350,000.00
13 | MTANANA 37,710,000.00 - 1,777,163.00 1777,163.00
14 | NGHUMBI 34.560,000.00 | 20,000.00 568,000.00 568,000.00
15 | NGOMAI 31,630,000.00 | 9,920,000.00 9,920,000.00
16 | NJOGE 30,220,000.00 |  571,000.00 | 6,622,800.00 6,622,800.00
17 | PANDAMBILI 24,030,000.00 | 1,040,000.00 1,040,000.00
18 | SAGARA 66,260,000.00 1,050,000.00 1,050,000.00
19 | SEJELI 57,340,000.00 : 651,500.00 651,500.00
20 | SONGAMBELE | 53,180,000.00 14,630,000.00 14,630,000.00
21 | UGOGONI 51,190,000.00 | 2,613,000.00 2.613,000.00
22 | ZOISSA 18,330,000.00 | 2,204,976.00 2.204.976.00
JUMLA 930,740,000.00 |  781,000.00 | 123,199,939.00 0.00 | 123,199,939.00

Taarifa ilipokelewa

CMT/KOG/2021-22/05/07. HOJA YA UENDESHAJI WA MACHINJIO YA KUKU, KIWANDA
CHA MAZIWA NA BWAWA LA UFUGAJI WA SAMAKI
Kikao kilielezwa kuwa, lengo la Mamlaka za Serikali za Mitaa zikiwemo Halmashauri za Maijiji,
Wilaya na Miji ni kutoa huduma za kijamii na kiuchumi kwa wakazi wake. Huduma zinazotolewa na
Mamlaka za Serikali za Mitaa ni elimu, afya, maji, miundombinu nk. Halmashauri pia hutoa leseni za
kuendesha shughuli mbalimbali za kibiashara kwa wakazi wake. Kwa mantiki hiyo, Mamlaka za

e T
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/
/serikall za Mitaa hazifanyi pi
A Nyl biash
/' Serikali za Mitaa Kuw ara ya moja kwa moja. Hata hivyo, inapendekezwa Mamlaka za

a Na miradi ’ 1l
r———, adi ya kiuchumi jli kuongeza wigo wa ukusanyaji mapato. Changamoto
IZI na uendelevu wa miradi hiyo

Kwa sekta ya Mify :
go na U : : . — y
huduma katra vile: vuvi, Halmashauri ya Wilaya ya Kongwa ina miradi ya kibiashara na
L]

Majosho ya kuogeshea mifugo, kituo cha unenepeshaji mifugo,

* Mapakilio, minada na magulio ya mifugo, kiwanda cha kusindika maziwa,

* Machinjio za ng'ombe/Mbuzi na kuku, bwawa la ufugaji samaki.

Uendeshaji na usimamizi wa miradi hii unahitaji mfumo imara unaowajibika kuhakikisha kuwa miradi
hiyo inajiendesha kibiashara (inarejesha gharama za uwekezaji, uendeshaji na kuzalisha faida) na
inakuwa endelevu. Ili kufikia mafanikio bora katika miradi ya machinjio ya kuku, kiwa”da,Cha
maziwa na bwawa la ufugaji samaki. Inaipasa Halmashauri kuiendesha kwa mfumo shirikishi wa
kujenga pangisha (Public Private Partinership-PPP).

Aidha, Muundo wa PPP utahusisha Serikali kutoa miundombinu na sekta binafsi kwa ajili ya ifutoa
fedha za uendeshaji, magari ya barafu kwa ajili ya kusafirishia bidhaa na ukarabati wa
miundombinu. Ni vema kazi ya kuunda na kuendesha mfumo shirikishi wa PPP ikafuata mgtakwa
ya kisheria na kubainisha mgawanyo wa faida kwa pande zote mbili. Moja ya faida zg lfutumla PPP
ni kupunguza gharama za uendeshaji kwa serikali na kuongeza usimamizi wa kibiashara kwa
miradi.
Wajumbe wa Menejimenti waliombwa kutoa ushauri/uamuzi wa kutumia mfumo wa PF’P.kwa ajili ya
uendeshaiji wa miradi ya machinjio ya kuku, kiwanda cha maziwa na bwawa la samaki -Tubugwe
kiufanisi na kuhakikisha uendelevu wa miradi hiyo.

Tarifa ilipokelewa kisha wajumbe kuridhia hoja hiyo na kuelekeza kuwa iwasilishwe kwenye kikao

cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kwa ajili ya maamuzi zaidi.

CMT/KOG/2021-22/05/08. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA UVIKO-19 KWA
IDARA ZA AFYA, ELIMU MSINGI NA SEKONDARI.

I.  IDARA YA AFYA.
Mkuu wa Idara ya Afya aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa Miradi ya UVIKO-19 akieleza kuwa
Idara ya Afya ilipokea kiasi cha Tsh 300,000,000/= milioni mia tatu kwa ajili ya ujenzi wa jengo la
dharura na tarehe 04/02/2022 fedha kiasi cha Tsh 90,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya
watumishi (3 in 1) kilipokelewa katika kituo cha Afya Sejeli. Aidha alieleza kuwa ujenzi wa nyumba
ya watumishi tayari imekwisha anza kuanzia tarehe 11/02/2022 na tarehe 07/02/2022 kazi ya ujenzi

wa jengo la dharura (EMD) ilianza huku akieleza kuwa ujenzi wa majengo hayo unaendelea vizuri.

Muhtasari wa kikao cha Menejimenti | CMT tarehe 24 Februari, 2022 Ukurasawa 7

Scanned with CamScanner



)
e
|

Il.  IDARA YA ELIMy MSING|
Mkuu wa |dara ya Ej; « TP
akieleza Utekelezaij hl?:)ukMS'ngl.ahwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya UVIKO-19 huku
el we buer, il uwa ni kukamilisha ujenzi wa shule shikizi 07 zenye madarasa 18 na
_ wa wanafunzi itaii i ingi Mkoka
(Tazama kiambatishg A) | wenye mahitaji maalumu katika shule ya msing

. IDARA YA ELIMU SEKONDARI.

Kaimu Mkuu Wa |dara ya Elimu Sekondari aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi Ya.UV'KQ‘w
huku akieleza utekelezaji huo kuwa ni kukamilisha ujenzi wa madarasa 112. (Tazama kiambatisho
A).

CMT/KOG/2021-22/05/09. KUFUNGAKIKAO
Katibu wa kikao alimkaribisha Mwenyekiti iii afunge kikao. Mwenyekiti alwapongeza walut e 0°
michango yao katika kujadili ajenda zote zilizowasilishwa, ambapo pamoja na T(aSL;ZiTishwag katika
kiutendaji, wajumbe walisisitizwa kuandaa vizuri taarifa ambazo zinapaswa uw7'40 L
kikao cha kamati ya Fedha. Baada ya msisitizo huo, Mwenyekiti alifunga kikao saa /-

UMETHIBITISHWA

g e
MWENYEKITI |7 / 0% / A0

TAREHE
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r’:; \:,edilla kla.SI gani zimekusanywa kwa

; ezi husika na 10% ya hizo itengwe
kisha kuhamishiwa kwenye akaunti
mfalum ya vikundi vya Wanawake
Vijana na Watu wenye Ulemavu. ,

UTEKELEZAJI

Agizo limezingatiwa.

mwezi Februari, 2022

na watu wenye ulemavu.

Makusanyo ghafi (bila lindwa) kwa |

ni Tshs. |

124,268,803.70 Asilimia 10 ya
| fedha hizo ni Tshs. 12,426,880.37 |
' na ndicho kiasi kilichotengwa na

kuwekwa kwenye akaunti maalumu |
ya vikundi vya wanawake, Vijana |

|

2. | Kikao kiliazimia kuwa vituo vya
kutolea huduma za afya ambavyo
vimekuwa na makusanyo hafifu sana

Mkaguzi wa ndani kwa kushirikiana DIA
na Mfamasia afanye  Ukaguzi
maalumu ili kubaini  sababu ;
zinazopelekea hali hiyo. Taarifa ya
utekelezaji iwasilishwe. w

Kwa kuwa Halmashauri
ilikwishatenga fedha kwa ajili ya
ununuzi wa mashine mpya za POS, HPMU
iliazimiwa kuwa Mkuu wa Kitengo cha
Manunuzi aeleze ni hatua gani
zimefikiwa ili kupatikana kwa mashine
hizo.

M
Muhtasari wa kikao cha Menejimenti | CMT tarehe 24 Februari, 2022
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TAARIFA YA UJENZ| wa VYU KIAMBATISHO A.

BA VYA
MSINGI-SHIKIZ 0 7 2 MADARASA 130 (SHULE ZA SEKONDARI (112) NA

AR
SHULE YA W ASA 18) PAMOJA NA UJENZI WA BWENI MOJA KATIKA
ANAFUNZI WA WENYE MAHITAJI MAALUMU.
10 UTANGULZ)

Ndugu Mwenyekii
nyeki i
Yekiti, Kupitia Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya

Uviko-19 Katik :
Ujenzi a sekta ya Elimu, Wilaya imepokea kiasi cha fedha Tshs 2, 680, 000,000 kwa aji
nzi w |
a madarasa 130 (112 ya Sekondari na 18 ya shule za Msingi) pamoja na bweni moja la
wanafunzi wa elimu maalum.

Wilaya ilijipanga kikamilifu kuhakikisha ujenzi wa vyumba vya madarasa unakamilika kabla ya

mwisho wa mwezi Desemba, 2021 ili wanafunzi wa kidato cha kwanza kwa mwaka 2022 waweze

kusomea katika madarasa haya. Aidha ili kupunguza msongamano wa wanafunzi shuleni na

kupunguza umbali wa wanafunzi kutembea hadi shuleni, Uongozi wa wilaya kwa kushirikiana na

Mhe. Mbunge na Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania uliazimia kuanzisha ujenzi

wa vyumba vya madarasa katika maeneo yenye umbali mrefu ili kupunguza mwendo kwa wanafunz

pamoja na kuendeleza shule mpya katika kata ya Chitego. Jumla ya shule mpya saba (7) katika kata

za Kongwa, Chamkoroma, Chiwe, Njoge, Kibaigwa, Sejeli na Chitego.

1.1 Utekelezaji wa Miundombinu

Utekelezaji wa ujenzi wa miundombinu ya Vyumba vya madarasa kwa shule za msingi na sekondari

umekamilika kwa asilimia mia moja. Aidha kwa upande wa utengenezaji wa samani (vitimeza na madawati

) kwa shule za Sekondari na msingi upo hatua za mwisho za ukamilishaji. Wilaya imetumia mikakati

miradi hii inakamilika kwa wakati. Mikakati hii ni pamoja na;
(Bulky Procurement) na majengo kujengwa kwa kutumia

mbalimbali kuhakikisha
o Vifaavya ujenzi kununuliwa kwa pamoja

force akaunti.
Kamati za ujenzi za shule kuundwa na kujengewa uwezo wa namna ya kujenga miundombinu hii

kwa kutumia force akunti
o Halmashauri ilifanya kikao cha pamoja kwa kamati za ujenzi, viongozi wa kata (Madiwani,

ya kusimamia ujenzi.

« Kuhamsisha Jamil na kushirikisha wadau wengine wa maendeleo kuchangia nguvu kazi li ujenzi
ukamilike kwa wakati.
o Ufuatiliajl wa mara kwa mara kwa kila hatua ya ujenzi.

1
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Mheshimiwa Mk .

P uu wa Wilaya aliunda fim maalum ya ufuatiliaj

ganuo wa fedha zlizopokeleya kwa kila shyl ya ufuatiliaji.
snule n

inavyoonekana katika jedwali hapa chip

a idadi ya Miundombinu iliyojengwa ni kama

o i Jina La et zg Kiasi I Kiasi
S SR Kituo/Shul Miundombin | ... . i
| LNJ11enzi Wa vyumba = N e y idhinishwa | Kilichotolewa
adarasa 7 Shule za Sekondari | " NG HAILA 7 140,000,000 | 140,000,000
2 U]enZl wa Vyumba Vya L e e———————— —_— NI N S e
Madarasa 3 Shule za Sekondar MUMI 3 60,000,000 | 60,000,000
3 Ujen2| Wa Vyumba vya | IR - i N e |
M.adafasa 3 Shule za Sekondari | '©VACA 3 60,000,000 60,000,000
4 Ujenzi wa vyumba vya R SN, s
M'adafasa 4 Shule za Sekondari SONGAMBELE 4 80,000,000 80,000,000
5 | Uienzi wa vyumba vya [ o |
Madarasa 4 Shule za Sekondari SEJELI 4 80,000,000 80,000,000
Ujenzi wa vyumb |
6 yumba vya
Madarasa 4 Shule za Sekondari AR 4 80,000,000 86,000,000
Ujenzi wa vyumba v
7 y ya
Madarasa 4 Shule za Sekondari LAIKALA | ’ 80,000,000 BRI
Ujenzi wa vyumba vya
8 y
Madarasa 8 Shule za Sekondari PANDAMBILI 6 | 120,000,000 | 120,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
9 Madarasa 3 Shule za Sekonda HEMBAHEMBA | 3 60,000,000 60,000,000
Ujenzi wa vyumba vya ‘
- Madarasa 4 Shule za Sekondari BRI ’ 80,000,000 s
Ujenzi wa vyumba vya
11 Madarasa 4 Shule za Sekondari NGHUMBI 4 | 80,000,000 80,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
12 Madarasa 3 Shule za Sekondai NDALIBO 3 60,000,000 60,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
i?» Madarasa 4 Shule za Sekondari MTANANA 3 0,000,0 80,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
1 Madarasa 4 Shule za Sekondari MLAL ¢ 80,000,000 80,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
15 Madarasa 5 Shule za Sekondari ZOISSA 5 100,000,000 | 100,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
e Madarasa 3 Shule za Sekondari NORINI 3 60,000,000 60,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
i7 Madarasa 5 Shule za Sekondari MAKAWA p 100,000,000 100,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
18 Madarasa 2 Shule za Sekondar MNYAKONGO 2 40,000,000 40,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
- Madarasa 2 Shule za Sekondari KONGWA : 40,000,000 40,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
- Madarasa 5 Shule za Sekondari NDURUGUM! E 100,000,000 | 100,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
< Madarasa 6 Shule za Sekondari KIEMONA : 120,000,000 | 120,000,000
Ujenzi wa vyumba vya
- Madarasa 4 Shule za Sekondari IDUO ’ 80,000,000 80,000,000
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Jina La Mradi : - )
/ Na di ilna La ldadiya | o )
e ituo/Shul Miundombi 1asl iasi
q (“JAje(rj\ZI wavyumbawa | o | idhinishwa | Kilichotolewa
 “° | Madarasa 5 Shule za Sekondari | 00
o Ujenzi wa vyumba vya ekondari A 5 100,000,000 | 100,000,000
" | Madarasa 6 Shule za Sekondari | 2\ /IBANY 6 120,000,000
%5 Ujenzi wa vyumb 120,000,000 000,
Madar yumba vya IR R
T rasa 6 Shule za Sekondari CHIWE 6 120,000,000 120,000,000
2% M] Nzl wa vyumba vya | S | ey
U'adafasa 6 Shule za Sekondar | ANCHWETA 6 120,000,000 | 120,000000
B el Vyumba vya CHITEGO SM SRR S IR
4 gﬁs‘g ‘;\;Vvye yltuo Shikizi | (MATULIKITUO 2 40,000,000 40,000,000
—— singt SHIKIZI S
28 Ujenzi wa vyumba vya W)@Ml" it L
tAadgrasa kwenye vituo Shikizi (KONYEKIKITUO 2 40,000,000 40,000,000
ya hu!e za Msingi SHIKIZI | b on  ad
Ujenzi wa vyumba vya MAJAWANGA SIM
29 | Madarasa kwenye vituo Shikizi | (MLIMANI KITUO 3 60,000,000 60,000,000
vya Shule za Msingi SHIKIZI i
Ujenzi wa vyumba vya MLANJE SIM
30 | Madarasa kwenye Vituo Shikizi (WEZAMTIMA 2 40,000,000 | 40,000,000
vva Shule za Msingi KITUO SHIKIZI o o R
Ujenzi wa vyumba vya MSUNJILILE SIM i
31 | Madarasa kwenye vituo Shikizi | (NJIDA KITUO 5 100,000,000 | 100,000,000
vya Shule za Msingi SHIKIZI) [ —
Ujenzi wa vyumba vya NDACH! SIM
37 | Madarasa kwenye vituo shikizi | (NGHOLE KITUO 2 40,000,000 40,000,000
vya Shule za Msingi SHIKIZI //
Ujenzi wa vyumba vya SEJELI SIM ' |
33 | Madarasa kwenye vituo Shikizi (MUUNGANO g 40,000,000 | 40,000,000
vya Shule za Msing KITUO SHIKIZI »
24 Ujenzi wa Bweni kwa wanafunzi a};lélki YA MSINGI ' 80,000,000 80,000,000
_’/—J

1.2 Changa
Katika kutek

wenye mahitaji maalumu
L,,//J

moto katika utekelezaji

eleza ujenzi wa miundombinu

i
i Ukosefu wa ma
umbal
ya Pandambil.
ii.
Kukatika kwa ume

tumia mashine za umeme)

Kupanda kwa bei kwa baadhi ya vi
ji kwa baadhi ya maeneo ya

i zaidi Km 25 kutoka eneo [a mradi Mfan

Baadhi ya Wanachi kutokua ta
me mara kwa mara hasa

na mafundi wa kutengene

hii, hal
faa vya ujenzi

mradi, ha
o kata ya Njoge tofali zake zilifyatuliwa kata

yari kuchangia nguvu kazi katika u
kwa wazalishaji wa tofali (
za madirisha na samani.

mashauri imekumbana na changamot
kikubwa.

li liyosababisha tofali kufyatuliwa

kwa kiwango

Scan

o zifuatazo;

jenzi wa madarasa.

wazalishaji wanao
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3 mtuli wa Changamoto

Uongozi wa wilaya ulishirikiana na wat

aalamu wa |dara
o a ” .
Na uhaba wa maj Zinaunganishiva m ya maji na kuhakikisha shule zilizokuwa

. f :

ujenzi. Aidha kwa shule zis| UM wa maji na kufungulia maji kuelekeza maeneo ya

zilifanyika ili kuhakik %O Na vyanzo vya maji jitihada ya kuweka matenki makubwa ya maji
e maji ya kutosha yanapatikana muda wote wa utekelezaji wa mradi.

Mwisho;

Pamoj -
| amoja na Changomoto zote tulizokumbana nazo katika kuteleza zoezi hili, leo tunayo furaha
kukukabidhi vyumba 130 vya madarasa (Sekondari 112 na Msingi — shule shikizi 18). Aidha nashukuru

yako ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya, waheshimiwa Madiwani, Viongozi wa Chama Tawala, Wanachi
pamoja na walimu na watumishi wengine wole.

Kwa heshima na taadhima sasa naomba nikukabidhi vyumba 130 vya madarasa (Sekondari 112 na
Msingi — shule shikizi 18).

Nawasilisha ,
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